Thực hiện chủ trương của Tỉnh ủy về việc nâng cao chất lượng các ấn phẩm của Báo Điện Biên Phủ; căn cứ vào yêu cầu phát triển đội ngũ phóng viên, cộng tác viên làm việc thường xuyên tại Tòa soạn, Báo Điện Biên Phủ cần tuyển cộng tác viên thường xuyên làm việc tại cơ quan, cụ thể như sau:
Với mục tiêu hỗ trợ đào tạo nghề cho nguồn nhân lực tương lai của Việt Nam theo hướng đổi mới, gắn với nhu cầu thực tiễn tại mỗi vùng kinh tế, InterLOG đã đồng hành cùng các trường để xây dựng chương trình đào tạo và hướng nghiệp cho nguồn nhân lực trẻ trong nhiều năm qua. Tiếp nối hoạt động ý nghĩa này, InterLOG tiếp tục phối hợp cùng trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Điện Biên thảo luận xây dựng chương trình đào tạo nghề thực tiễn của ngành logistics trong tương lai.